nufa

Taurin tagulla

Na yau da kullunBrassYana da alloy na jan karfe da zinc.Lokacin da abun ciki na zinc bai wuce 39% ba, zinc zai iya narkewa a cikin tagulla don samar da lokaci-lokaci guda ɗaya, wanda ake kira brass guda-ɗaya, wanda ke da kyakkyawan filastik kuma ya dace da sarrafa latsa mai zafi da sanyi.Lokacin da abun ciki na zinc ya wuce 39%, akwai lokaci guda ɗaya da b m bayani dangane da jan karfe da zinc, wanda ake kira dual-phase brass, b yana sa filastik ya ƙanƙanta kuma ƙarfin ƙarfi yana ƙaruwa, wanda ya dace kawai don sarrafa matsa lamba. .Idan yawan juzu'i na zinc ya ci gaba da ƙaruwa, ƙarfin ƙarfi zai ragu, kuma lambar za a nuna ta "lambar H +", H tana wakiltar tagulla, lambar kuma tana wakiltar babban juzu'in jan ƙarfe.Misali, H68 yana nuna cewa abun ciki na jan karfe shine 68%, kuma abun cikin zinc shine 32%.Don tagulla, simintin ƙarfe ya kamata ya kasance yana da kalmar "Z" a gaban lambar, kamar ZH62, kamar Zcuzn38, wanda ke nuna cewa abun ciki na zinc shine 38%, kuma ma'auni shine jan karfe.Cast tagulla.H90 da H80 na zamani ne, rawaya mai launin zinari, don haka ana kiran su zinariya, wanda ake kira sutura, kayan ado, lambobin yabo, da dai sauransu. , kwayoyi, washers, maɓuɓɓugan ruwa, da dai sauransu Gabaɗaya, tagulla guda ɗaya don sarrafa nakasar sanyi da tagulla-dual-phase don sarrafa nakasa mai zafi.2) Brass na Musamman Gawa mai nau'i-nau'i da yawa wanda ya ƙunshi sauran abubuwa masu haɗawa da aka haɗa zuwa tagulla na yau da kullun ana kiransa tagulla.Abubuwan da aka fi sani da su sune gubar, tin, aluminum, da sauransu, waɗanda za a iya kiran su da tagulla, da tagulla, da tagulla na aluminum daidai da haka.Dalilin ƙara abubuwan haɗin gwiwa.Babban maƙasudin shine don haɓaka ƙarfin ƙarfi da haɓaka haɓaka masana'anta.Irin su: HPb59-1 yana nufin cewa yawan juzu'in jan karfe shine 59%, yawan juzu'in babban sinadarin gubar shine 1%, kuma ma'auni shine tagulla mai guba tare da zinc.


Lokacin aikawa: Jul-05-2022